สาขาวิชาครุศาสตร์อุตสาหการ
หลักสูตรครุศาสตร์อุตสาหกรรมมหาบัณฑิต สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ
หลักสูตรครุศาสตร์อุตสาหกรรมมหาบัณฑิต สาขาวิศวกรรมอุตสาหการ มุ่งเน้นผลิตมหาบัณฑิตให้เป็นผู้มีความรู้ ความเชี่ยวชาญในศาสตร์ทางด้านครุศาสตร์อุตสาหกรรมสาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการชั้นสูง สามารถออกแบบและดำเนินการวิจัย สามารถออกแบบและพัฒนาหลักสูตรเพื่อจัดการเรียนรู้ในสถานศึกษาและสถานประกอบการ ทำงานร่วมกับผู้อื่น และแสดงบทบาทผู้นำหรือผู้ตามได้อย่างเหมาะสม
![](/home4/images/curriculum-exhibition/pte1.png)
![](/home4/images/curriculum-exhibition/pte2-2.png)
![](/home4/images/curriculum-exhibition/pte3.png)