![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/01.jpg)
เมื่อวันที่ 12 เมษายน 2566 เวลา 10.00 น. คณาจารย์และเจ้าหน้าที่ คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี จัดกิจกรรมสืบสานประเพณีสงกรานต์ ประจำปี 2566 ณ บริเวณชั้น 2 หน้าห้องสำนักงานคณบดี อาคาร S13 โดยได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.ธเนศ ธนิตย์ธีรพันธ์ คณบดีคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี ให้เกียรติเป็นประธานสรงน้ำพระพุทธรูป โดยคณะฯ จะจัดกิจกรรมนี้ขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อสืบสานและอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีไทย และเป็นสิริมงคลแก่ผู้เข้าร่วมงาน สืบไป
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/02.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/03.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/04.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/05.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/06.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/07.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/08.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/09.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/10.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660412/11.jpg)