![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660421/001.jpg)
วันที่ 21 เมษายน 2566 สาขาวิชาเทคโนโลยีการพิมพ์และบรรจุภัณฑ์ คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มจธ. จัดประชุมร่วมกับสถาบันพัฒนาบุคลากรแห่งอนาคต สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.) เพื่อหาแนวทางความร่วมพัฒนากำลังคนที่มีศักยภาพสูง ณ หอเกียรติยศ ชั้น 8 อาคาร S13
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660421/002.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660421/004.jpg)
นำโดย รศ.ดร.เสกสรรค์ แย้มพินิจ รองคณบดีฝ่ายบริการวิชาการและพัฒนาผลิตภัณฑ์ใหม่, ผศ.ดร.นิทัศน์ ทิพยโสตนัยนา, ดร.ธนธร ทองสัมฤทธิ์, คุณนพดร ปัญญาจงถาวร (รองผู้อำนวยการฝ่ายงานส่งเสริมมาตรฐานวิชาชีพชั้นสูง สถาบันพัฒนาบุคลากรแห่งอนาคต), คุณวลัยรัตน์ จังเจริญจิตต์กุล, คุณชนากานต์ สันตนานนท์ (ที่ปรึกษาอาวุโส งานส่งเสริมมาตรฐานวิชาชีพชั้นสูงสถาบันพัฒนาบุคลากรแห่งอนาคต) และนักวิจัยและบุคลากรของคณะครุศาสตร์ฯ เข้าร่วมหารือแนวทางการพัฒนากำลังคน การทำงานวิจัยเพื่อพัฒนาบุคลากรแห่งอนาคตที่มีสมรรถนะชั้นสูงเน้นการใช้เทคโนโลยีเป็นฐานเพื่อการพัฒนาประเทศ ซึ่งผลของการหารือดังกล่าวจะนำไปสู่การทำบันทึกข้อตกลงร่วมกัน(MOU) ระหว่างสองหน่วยงานต่อไป
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660421/003.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660421/005.jpg)