![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/01.jpg)
สโมสรนักศึกษา คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี จัดกิจกรรมกีฬาครุศาสตร์อุตสาหกรรมฯ สัมพันธ์ ประจำปีการศึกษา 2565 ภายใต้ธีม “แนวคิด สร้างสัมพันธ์ เสริมสามัคคี สู่สากล” ระหว่างวันที่ 20 มีนาคม 2566 - วันที่ 1 เมษายน 2566 ณ โรงฝึกพละศึกษา อาคารพระจอมเกล้าราชานุสรณ์ 190 ปี มจธ. และ สนามฟุตบอล มจธ.
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/02.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/03.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/04.jpg)
นำโดย นายณฐนนท ช่วยเรือง (นายกสโมสรนักศึกษา คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมฯ) กล่าวรายงานวัตถุประสงค์โครงการ และ รศ.ดร.ธเนศ ธนิตย์ธีรพันธ์ (คณบดีคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี) เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน พร้อมด้วย รศ.ดร.กุลธิดา ธรรมวิภัชน์ (รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและสื่อสารองค์กร), รศ.ดร.พงศ์ยุทธ์ จั่นทอง (ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนานวัตกรรมเครือข่ายศิษย์เก่า), อาจารย์ที่ปรึกษากิจกรรม, เจ้าหน้าที่ และนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวฯ
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/05.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/06.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/07.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/08.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/09.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/10.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/11.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/12.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/13.jpg)
ซึ่งในปีนี้การแข่งขันกีฬาทั้งสิ้น 11 ประเภท (ประกอบด้วย บาสเกตบอล, วอลเล่ย์บอล, แบดมินตัน, เปตอง, เซปักตะกร้อ, เทเบิลเทนนิส, ฟุตบอล, ฟุตซอล, E-Sport, กรีฑา และการแข่งขันกีฬาพื้นบ้าน) การแสดงโชว์จากคฑากร การแสดงโชว์จากผู้นำเชียร์ของคณะฯ การแสดง Cover Dance การมอบรางวัลประเภทกีฬาต่าง ๆ ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวฯ จัดขึ้นเพื่อให้นักศึกษาเกิดความสัมพันธ์อันดีต่อกันในหมู่นักศึกษาคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมฯ เสริมสร้างให้นักศึกษามีคุณธรรมจริยธรรมในด้านความซื่อสัตย์และรู้จักการเคารพกฎกติกา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย รู้จักความมีน้ำใจนักกีฬา แสดงถึงคุณค่าต่อการพัฒนาคุณลักษณะบัณฑิตที่พึงประสงค์ของ มจธ. ทั้งนี้มีนักศึกษาที่เข้าร่วมกิจกรรมมากว่ากว่า 500 คน
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/14.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/15.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/16.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/17.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/18.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/19.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/20.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660401_2/21.jpg)