![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/04.jpg)
เมื่อวันที่ 3-6 เมษายน 2566 คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มจธ. ร่วมกับ สำนักการศึกษา และสถาบันพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษากรุงเทพมหานคร จัดโครงการฝึกอบรมหลักสูตรการพัฒนาครูตามสมรรถนะประจำสายงาน รุ่นที่ 1 (เริ่มวันที่ 7 กุมภาพันธ์ ถึง 6 เมษายน 2566) และรุ่นที่ 2 (เริ่มวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2566 ถึง 6 เมษายน 2566) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ โรงแรมรอยัล ริเวอร์ เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/01.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/02.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/03.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/05.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/06.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/08.jpg)
ได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.เสกสรรค์ แย้มพินิจ รองคณบดีฝ่ายบริการวิชาการและพัฒนาผลิตภัณฑ์ใหม่ คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี บรรยายในหัวข้อ “การพัฒนาสื่อการจัดการเรียนรู้ นวัตกรรมและเทคโนโลยีทางการศึกษา” พร้อมด้วย ดร.ไพฑูรย์ กานต์ธัญลักษณ์, ดร.สิริมลภัคน์ สุวรรณคุณ และ ดร.วัลลภา วาสนาสมปอง และหลังการอบรมได้มีการทดสอบหลังการอบรมโดยต้องมีคะแนนสอบไม่ต่ำกว่าร้อยละ 60 ของคะแนนทั้งหมด ทั้งนี้ ทางสถาบันฯ ดำเนินการจัดการฝึกอบรมภายใต้มาตรการป้องกันโรค Covid-19 อย่างเคร่งครัด
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/07.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/09.jpg)
![](/home4/images/news/activity/2566/04/25660406/10.jpg)
เครดิตภาพ : สถาบันพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษากรุงเทพมหานคร